Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

सलमान खानचा ‘सिकंदर’ बॉक्स ऑफिसवर घालणार धुमाकूळ, चित्रपट हिट होणार याची या 5 गोष्टी हमी!


सलमान खान जेव्हा बाहेर येतो, तेव्हा त्याला चांगला मुक्काम मिळतो. बॉलिवूडच्या कॉरिडॉरमध्ये या गोष्टी सर्रास पाहायला मिळतात. सलमानची लोकांमधील क्रेझचा यावरूनही अंदाज लावला जाऊ शकतो की जेव्हाही त्याचा कोणताही चित्रपट थिएटरमध्ये प्रदर्शित होतो, तेव्हा लोक ईद आणि दिवाळीचा विचार करतात. भाईजानचे चाहते सणांपेक्षाही त्याच्या चित्रपटांच्या रिलीजची वाट पाहत असतात. सुपरस्टार्सचे फ्लॉप चित्रपटही 100 कोटींची कमाई करतात.

सलमान गेल्या काही दिवसांपासून त्याच्या आगामी ‘सिकंदर’ चित्रपटामुळे चर्चेत आहे. या चित्रपटाकडून चाहत्यांना तसेच निर्मात्यांना मोठ्या अपेक्षा आहेत. असे बरेच लोक आहेत, जे रिलीज होण्यापूर्वीच सिकंदरला मोठा ब्लॉकबस्टर म्हणत आहेत. सिकंदर जेव्हा मोठ्या पडद्यावर धडकेल, तेव्हा बॉक्स ऑफिसवर तुफान धमाल होईल, असे मानले जात आहे. मात्र, आज आम्ही तुम्हाला सलमानच्या या चित्रपटाशी निगडीत 5 गोष्टी सांगणार आहोत, जे त्याच्या हिट होण्याची हमी मानली जाते.

सलमान खानचा टायगर 3 हा चित्रपट गेल्या वर्षी 12 नोव्हेंबरला थिएटरमध्ये रिलीज झाला होता. या ॲक्शन चित्रपटाकडून सलमान आणि निर्मात्यांना ज्या अपेक्षा होत्या त्या पूर्ण होऊ शकल्या नाहीत. तरी टायगर 3 हिटच्या यादीत येतो. अशा परिस्थितीत सलमानने एका वर्षाहून अधिक काळ मोठ्या पडद्यापासून ब्रेक घेण्याचा निर्णय घेतला आहे. जेणेकरुन जेव्हा तो छोट्या विश्रांतीनंतर पडद्यावर परत येईल, तेव्हा चाहते पुन्हा त्याच्याबद्दलची उत्कटता व्यक्त करतील. यावर्षी अभिनेत्याचा एकही चित्रपट प्रदर्शित होत नाही. ‘सिकंदर’ पुढील वर्षी ईदच्या मुहूर्तावर पडद्यावर येणार आहे.

सिकंदर हिट होण्याची सर्वात मोठी हमी स्वतः सलमान खान आणि त्याचे स्टारडम आहे. सलमानचे चाहते लाखोंच्या संख्येत आहेत. सुपरस्टारचे चाहतेही त्याच्या फ्लॉप चित्रपटांचा खूप आनंद घेतात. सलमानच्या रेस 3, भारत आणि राधे या चित्रपटांनीही बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई केली आहे. अशा परिस्थितीत जेव्हा एखादा अभिनेता ब्रेकनंतर त्याचा एखादा चित्रपट प्रदर्शित करतो, तेव्हा तो हिट होणे निश्चितच असते.

सलमान खानला अनेकदा त्याचे चित्रपट सणासुदीत प्रदर्शित करायला आवडतात. ईद आणि दिवाळी या दोन्ही सणांना भाईजानचे चित्रपट मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होतात. ‘सिकंदर’पूर्वी ईदच्या मुहूर्तावर सुपरस्टारचे अनेक चित्रपट प्रदर्शित झाले आहेत, ज्यात दबंग, बॉडीगार्ड, एक था टायगर, किक, बजरंगी भाईजान आणि सुलतान यांसारख्या चित्रपटांची नावे आहेत. बजरंगी भाईजान आणि सुलतान हे सलमानच्या कारकिर्दीतील आतापर्यंतचे सर्वाधिक कमाई करणारे चित्रपट आहेत. अशा परिस्थितीत सलमानच्या ‘सिकंदर’साठीही ईदचे नशीब उपयोगी पडेल, अशी आशा आहे.

आजकाल बॉलीवूड आणि दाक्षिणात्य या जोडीने मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होणारे चित्रपट इतिहास रचताना दिसत आहेत. शाहरुख खानच्या जवानने हिंदी चित्रपटसृष्टीत 1000 कोटींहून अधिक कमाई करून कमाईच्या बाबतीत नवा विक्रम प्रस्थापित केला आहे. या चित्रपटात बॉलीवूडचा शाहरुख आणि साऊथ इंडस्ट्रीतील दिग्दर्शक ॲटली, सुपरलेडी नयनतारा आणि विजय सेतुपती यांचाही समावेश होता. गेल्या वर्षी रिलीज झालेल्या रणबीर कपूरच्या ॲनिमलनेही 900 कोटींहून अधिक कमाई करून सर्वांना चकित केले होते. या चित्रपटाचे दिग्दर्शनही दक्षिणेचे दिग्दर्शक संदीप रेड्डी वंगा यांनी केले होते. आता सलमानच्या सिकंदरची पाळी आली आहे, जो दक्षिण दिग्दर्शक ए.आर. मुरुगदास बनवत आहे आणि या चित्रपटात रश्मिका मंदान्ना मुख्य भूमिकेत असणार आहे.

बॉलिवूडपासून साऊथ इंडस्ट्रीपर्यंतचे सुपरस्टार्स सलमान खानला हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वात मोठा ॲक्शन हिरो मानतात. जेव्हा-जेव्हा सलमान चित्रपटांमध्ये ॲक्शन करताना दिसतो, तेव्हा लोक आपली जागा सोडून शिट्ट्या वाजवतात. एक था टायगर आणि टायगर जिंदा है हे पूर्णपणे ॲक्शन चित्रपट आहेत. या चित्रपटांनी बॉक्स ऑफिसवर मोठी कमाई केली आहे. अशा परिस्थितीत निर्मात्यांनी ‘सिकंदर’साठी खास ॲक्शन डिझाइन केले आहे. इतकंच नाही तर सलमानसाठी जबरदस्त ॲक्शन सीन्स तयार करण्यासाठी खास टीमही नेमण्यात आली आहे. ‘सिकंदर’ हा सुपरस्टारच्या कारकिर्दीतील आतापर्यंतचा सर्वात मोठा ॲक्शन चित्रपट मानला जात आहे.