Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

चॅम्पियन्स ट्रॉफीपूर्वी आणखी एका मालिकेची घोषणा, टीम इंडिया 4 टी-20 खेळण्यासाठी जाणार दक्षिण आफ्रिकेत, जाणून घ्या वेळापत्रक


टीम इंडिया सध्या वेस्ट इंडिजमध्ये T20 वर्ल्ड कप खेळत आहे. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली ट्रॉफी जिंकण्यासाठी संपूर्ण संघ मेहनत घेत आहे. जर भारतीय संघ अंतिम फेरीत पोहोचला, तर 29 जून रोजी होणाऱ्या या सामन्यानंतर संघ पुनरागमन करेल. मात्र, यानंतरही खेळाडूंना दिलासा मिळणार नाही, कारण भारतीय संघाला एकामागून एक अनेक मालिका खेळायच्या आहेत. अलीकडेच बीसीसीआयने चॅम्पियन्स ट्रॉफीपूर्वी बांगलादेश आणि न्यूझीलंडविरुद्ध घरच्या मालिकेची घोषणा केली होती. आता त्यात आणखी एका मालिकेची भर पडली आहे, ज्यासाठी टीम इंडिया दक्षिण आफ्रिकेचा दौरा करणार आहे.

T20 विश्वचषक 2024 नंतर चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2025 मध्ये पाकिस्तानमध्ये होणार आहे. मात्र, आयसीसीने अद्याप याचे वेळापत्रक जाहीर केले नसून, पाकिस्तानने फेब्रुवारी आणि मार्चची विंडो ठेवली आहे. आयसीसीच्या या मोठ्या स्पर्धेपूर्वी भारतीय संघ सलग अनेक मालिका खेळण्यात व्यस्त असेल. बीसीसीआयने चॅम्पियन्स ट्रॉफीपूर्वी दक्षिण आफ्रिका मालिका जोडली आहे. ही मालिका न्यूझीलंड मालिकेनंतर लगेचच ठेवण्यात आली आहे, ज्यासाठी दक्षिण आफ्रिका क्रिकेट बोर्डाने बीसीसीआयच्या सहकार्याने वेळापत्रक जाहीर केले आहे. 5 नोव्हेंबरला न्यूझीलंड मालिका संपताच भारतीय संघ दक्षिण आफ्रिकेला रवाना होईल. 8 नोव्हेंबर ते 15 नोव्हेंबर या कालावधीत एका आठवड्यात एकूण 4 T20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळवले जातील.

IND वि SA वेळापत्रक-

8 नोव्हेंबर: पहिला टी-20, डर्बन

10 नोव्हेंबर: दुसरा टी-20, पोर्ट एलिझाबेथ

13 नोव्हेंबर: तिसरा टी-20, सेंच्युरियन

15 नोव्हेंबर: चौथा टी -20, जोहान्सबर्ग


टी-20 विश्वचषकानंतर लगेचच टीम इंडियाला झिम्बाब्वे आणि श्रीलंकेविरुद्ध मालिका खेळायची आहे. यानंतर बीसीसीआयचा हा हंगाम संपणार आहे. भारतीय संघाचा पुढील हंगाम सप्टेंबरपासून सुरू होत असून या संघाला चॅम्पियन्स ट्रॉफीपर्यंत एकूण मालिका खेळायच्या आहेत. त्याची सुरुवात बांगलादेशपासून होईल, ज्यांच्या विरुद्ध 19 सप्टेंबर ते 12 ऑक्टोबर या कालावधीत घरच्या मैदानावर 2 कसोटी आणि 3 टी-20 सामने होतील.

अवघ्या चार दिवसांनंतर, 16 ऑक्टोबर ते 5 नोव्हेंबर, भारतीय संघ न्यूझीलंडविरुद्ध घरच्या मैदानावर 3 कसोटी सामने खेळणार आहे. हे संपताच 8 नोव्हेंबरपासून दक्षिण आफ्रिका दौऱ्याला सुरुवात होणार आहे. दरम्यान, 22 जानेवारी ते 12 फेब्रुवारी दरम्यान इंग्लंडचा संघ 5 टी-20 आणि 3 एकदिवसीय सामन्यांसाठी भारत दौऱ्यावर येणार आहे. दरम्यान, नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये होणाऱ्या बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीसाठी टीम इंडियालाही ऑस्ट्रेलियाला जायचे आहे. अशाप्रकारे चॅम्पियन्स ट्रॉफीपूर्वी संघाला एकूण 5 मालिका खेळायच्या आहेत.