Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

खाद्यपदार्थात आढळला रांगणारा किडा, ग्राहकाच्या तक्रारीवरून पोलिस पोहोचले हॉटेलवर, किचनची अवस्था पाहून बसला धक्का


आंध्र प्रदेशातील तिरुपती येथे एक तरुण आपल्या मित्रांसोबत जेवायला गेला होता. त्याने इथे जेवणाची ऑर्डर दिली. केळीच्या पानात अन्न आणले होते. तितक्यात तरुणाने अर्धी भाकरी खाल्ली. त्यानंतर अचानक त्याची नजर भाजीजवळ रेंगाळत असलेल्या कशावर पडली. हे पाहताच त्याचे भान हरपले. एक काळा कीटक अन्नात रेंगाळत होता. तरुणाने लगेचच आपल्या मित्रांना हा प्रकार सांगितला.

यानंतर त्यांनी हॉटेलच्या कर्मचाऱ्यांना तिथे बोलावले. त्याचा हॉटेलच्या कर्मचाऱ्यांशी वाद झाला. त्यानंतर हॉटेल कर्मचाऱ्यांनी तरुण आणि त्याच्या मित्रांवर हल्ला केला. त्यांना वाईटरित्या मारहाण केली. त्यानंतर या तरुणाने पोलिसात असलेल्या त्याच्या दुसऱ्या मित्राकडे याबाबत तक्रार केली. त्या जेवणाचे फोटोही सोशल मीडियावर शेअर केले. पोलिस तपासासाठी हॉटेलमध्ये पोहोचले तेव्हा स्वयंपाकघरात प्रवेश करताच त्यांना धक्का बसला.

किचनमध्ये कुजलेल्या भाज्या ठेवल्या होत्या. तिथे अजिबात स्वच्छता नव्हती. तेथे तयार केलेल्या अन्नाचे नमुने घेऊन तपासणीसाठी पाठविण्यात आले. हे अन्न आरोग्यासाठी अजिबात चांगले नसल्याचेही तपासात समोर आले आहे. त्यानंतर पोलिसांनी हॉटेल ताब्यात घेऊन त्यावर नोटीस चिकटवली. सध्या हॉटेल मालक आणि कर्मचाऱ्यांविरोधात चौकशी सुरू आहे.

घटना 20 जूनची आहे. पुत्तूर येथे राहणारा वासू त्याच्या काही मित्रांसह PS4 हॉटेलमध्ये जेवण करण्यासाठी गेला होता. सगळ्यांनी जेवणाची ऑर्डर दिली. मात्र अन्नात किडा रेंगाळताना दिसल्यानंतर त्यांनी हॉटेल कर्मचाऱ्यांना याबाबत विचारणा केली. त्याऐवजी हॉटेलच्या कर्मचाऱ्यांनी त्यांना मारहाण सुरू केल्याचा आरोप आहे. तोपर्यंत तरुणाने त्या प्लेटचा फोटो काढला होता. त्यानंतर त्यांनी हे फोटो सोशल मीडियावर शेअर केले.

याबाबत त्यांनी पोलीस मित्रालाही सांगितले. पोलिसांनी तरुणाच्या तक्रारीवरून गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला. ते PS4 हॉटेलमध्ये पोहोचले. येथे त्यांना किचनमध्ये भांडी अस्वच्छ असल्याचे दिसले. स्वयंपाकघरातही सगळीकडे घाण होती. कुजलेल्या भाज्या शिजवण्यासाठी ठेवल्या होत्या. याची माहिती पोलिसांनी अन्न सुरक्षा अधिकाऱ्यांना दिली. अन्नाचे नमुने तपासणीसाठी पाठवण्यात आले. हॉटेलच्या कर्मचाऱ्यांनी तयार केलेले खाद्यपदार्थ खाण्यायोग्य नसल्याचे अहवालात उघड झाले आहे. सध्या ते हॉटेल सील करून बाहेर नोटीस चिकटवण्यात आली आहे. या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे.