IPL चॅम्पियन्स यादी: 17 हंगामात फक्त 7 संघांनी विजेतेपद पटकावले.

[ad_1]

कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) ने चमकदार कामगिरी करत इंडियन प्रीमियर लीग (IPL) च्या 17 व्या हंगामाचे विजेतेपद पटकावले. एमए चिदंबरम स्टेडियम, चेन्नई येथे 26 मे (रविवार) रोजी खेळल्या गेलेल्या अंतिम सामन्यात KKR ने सनरायझर्स हैदराबाद (SRH) चा 8 गडी राखून पराभव केला. कोलकाता संघ दहा वर्षानंतर आयपीएल चॅम्पियन बनला आहे. यापूर्वी त्याने 2014 च्या मोसमात विजेतेपद पटकावले होते.

मुंबई-चेन्नईच्या नावावर सर्वाधिक जेतेपदे आहेत

मुंबई इंडियन्स (MI) आणि चेन्नई सुपर किंग्स (CSK) यांनी आयपीएलच्या इतिहासात सर्वाधिक विजेतेपद पटकावले आहेत. दोघांनी 5-5 वेळा विजेतेपद पटकावले. तर कोलकाता नाइट रायडर्सने 3 विजेतेपदे (2012, 2014 आणि 2022) जिंकली आहेत. राजस्थान रॉयल्स (2008), डेक्कन चार्जर्स (2009), सनरायझर्स हैदराबाद (2016) आणि गुजरात टायटन्स (2022) ची नावेही चॅम्पियन बनलेल्या संघांच्या यादीत आहेत.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *