Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

T20 World Cup 2024 : टीम इंडियाने नाकारली 2 सराव सामने खेळण्याची ऑफर, हे आहे कारण

[ad_1]


2 जूनपासून T20 विश्वचषक 2024 सुरू होणार आहे. वेस्ट इंडिज आणि अमेरिकेत होणाऱ्या या स्पर्धेसाठी आयसीसीने सर्व तयारी केली आहे. प्रत्येक वेळी प्रमाणेच ग्रुप स्टेजचे सामने सुरू होण्यापूर्वी सर्व संघ दोन सराव सामने खेळतील. पण भारतीय संघ एकच सराव सामना खेळण्याची ही पहिलीच वेळ असेल. क्रिकबझने दिलेल्या वृत्तानुसार, आयसीसी आणि वेस्ट इंडिज क्रिकेट बोर्डाने दोन सराव सामन्यांची ऑफर दिली होती, त्यापैकी एक फ्लोरिडामध्ये आणि दुसरा न्यूयॉर्कमध्ये खेळवला जाणार होता. मात्र बीसीसीआयने याला नकार दिला आहे. आता भारतीय क्रिकेट बोर्डाने असे का केले? हा मोठा प्रश्न आहे.

T20 विश्वचषकाचे सराव सामने 26 मे पासून सुरू होऊ शकतात, म्हणजे त्यासाठी फक्त 10 दिवस उरले आहेत. तर आयपीएलचा अंतिम सामना 26 मे रोजी होणार आहे. अशा परिस्थितीत संपूर्ण भारतीय संघ वेळेवर अमेरिकेत पोहोचू शकणार नाही. त्यामुळे बीसीसीआयने दोन तुकड्यांमध्ये संघ पाठवण्याचा निर्णय घेतला आहे. भारतीय संघाची पहिली तुकडी आयपीएल फायनलच्या एक दिवस आधी 25 मे रोजी अमेरिकेला रवाना होणार आहे. तर दुसरी तुकडी 26 मे रोजी होणाऱ्या अंतिम सामन्यानंतर जाईल. क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, बीसीसीआयने म्हटले आहे की, दोन महिने आयपीएल खेळल्यानंतर अनेक खेळाडू आधीच थकले आहेत. भारतीय संघ न्यूयॉर्कमध्येच राहणार असून क्रिकेटपटूंनी फ्लोरिडाला यापुढे जावे असे बोर्डाला वाटत नाही. त्यामुळे बीसीसीआयला हा निर्णय घ्यावा लागला आहे.

भारताव्यतिरिक्त इंग्लंड आणि पाकिस्ताननेही सराव सामना खेळण्याचा निर्णय घेतला आहे. T20 विश्वचषकापूर्वी दोन्ही देशांदरम्यान एक मालिका होणार आहे, जी 30 मे रोजी संपणार आहे. अशा स्थितीत त्यांनाही सराव सामने पाठवायला वेळ लागणार नाही. मात्र, आयसीसीने अद्याप याबाबतचे वेळापत्रक जाहीर केलेले नाही. पण रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील संघ 1 जूनला बांगलादेशविरुद्ध खेळू शकतो. हा सराव सामना न्यूयॉर्कमध्येच होणार आहे.

भारतीय संघ टी-20 विश्वचषक स्पर्धेतील गट टप्प्यातील सर्व सामने केवळ न्यूयॉर्कमध्ये खेळणार आहे. यावेळी भारताच्या गटात पाकिस्तान, आयर्लंड, कॅनडा आणि अमेरिका देखील आहेत. संघाचा पहिला सामना 5 जून रोजी आयर्लंडशी होणार आहे. यानंतर 9 जूनला पाकिस्तानचा हाय व्होल्टेज सामना होणार आहे. 12 जूनला अमेरिका आणि 15 जूनला कॅनडाशी सामना होणार आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *