Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

गौतम गंभीर होऊ शकतो टीम इंडियाचा मुख्य प्रशिक्षक, हे 2 संकेत देत आहेत ग्वाही!

[ad_1]


टीम इंडियाचे पुढील मुख्य प्रशिक्षक कोण? राहुल द्रविडचा कार्यकाळ 2024 च्या टी-20 विश्वचषकानंतर संपत असल्याने या प्रश्नाला वेग आला आहे. बीसीसीआयने नवीन प्रशिक्षकासाठी अर्जही मागवले आहेत, ज्याची अंतिम तारीख 27 मे आहे. टीम इंडियाच्या पुढील मुख्य प्रशिक्षकाचा कार्यकाळ 1 जुलैपासून सुरू होणार असल्याचीही बातमी आहे. पण, राहुल द्रविडची जागा घेणारा प्रशिक्षक कोण असेल? स्टीफन फ्लेमिंग, रिकी पाँटिंग यांसारख्या अनेक नावांवर याविषयी अटकळ आहे. पण, गौतम गंभीरचे नाव चर्चेत आघाडीवर आहे.

गंभीरबाबत अशी बातमी आहे की बीसीसीआयने त्याला प्रशिक्षक बनवण्यासाठी खास संपर्क साधला आहे. त्यामुळे भारतीय क्रिकेट बोर्डाचा प्रस्ताव मान्य करून गौतम गंभीर टीम इंडियाचा पुढचा मुख्य प्रशिक्षक होणार का? तर याचे उत्तर होय असू शकते. हे आपण पूर्ण खात्रीने सांगू शकत नसलो, तरी आतापर्यंत मिळालेल्या दोन संकेतांवरून तरी असे दिसते.

आता प्रश्न असा आहे की, ती दोन चिन्हे कोणती आहेत, जी केवळ गौतम गंभीरच टीम इंडियाचा पुढील मुख्य प्रशिक्षक होऊ शकतो याची साक्ष देतात. हे पहिले संकेत आहे, जे नवीनतम आहे. गंभीरच्या मार्गदर्शनाखाली IPL 2024 मध्ये कोलकाता नाइट रायडर्सची दमदार कामगिरी. KKR हा आयपीएल 2024 च्या प्लेऑफमध्ये पोहोचणारा पहिला संघच ठरला नाही, तर गुणतालिकेत अव्वल स्थानी राहून ग्रुप स्टेजही संपवला. साहजिकच, गंभीरच्या सामील झाल्यानंतर कोलकात्याच्या करिष्माई खेळाकडे बीसीसीआयचेही लक्ष लागले आहे.

बरं, अजून एक इशारा खूप पूर्वीच मिळाला होता. म्हणजे आयपीएल 2024 सुरू होण्यापूर्वीच. त्यानंतर जेव्हा गौतम गंभीरने राजकारण सोडले. त्याने बराच काळ यापासून दूर राहण्याचा निर्णय घेतला. त्याच्या निर्णयामागे दूरदृष्टी असावी. टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक असावेत. बरं, आता सत्य काय आहे, हे फक्त गंभीरच सांगू शकतो.

भारताला दोन विश्वचषक जिंकून देण्यात गौतम गंभीरने आपली भूमिका बजावली आहे. अशा परिस्थितीत तो प्रशिक्षक बनल्यास टीम इंडियासाठी चांगले होईल. नवीन प्रशिक्षकाचे वेतन किती असेल याबाबत बोर्डाकडून अद्याप काहीही अधिकृतपणे करण्यात आलेले नाही. नवीन प्रशिक्षकाचा कार्यकाळ साडेतीन वर्षांचा असेल, जो 1 जुलैपासून सुरू होणार हे निश्चित आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *