Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

पहिल्यांदाच 14 जणांना मिळाले CAA अंतर्गत भारतीय नागरिकत्व, केंद्रीय गृह सचिवांनी दिली प्रमाणपत्रे

[ad_1]


CAA लागू केल्यानंतर केंद्र सरकारने पहिल्यांदाच 14 लोकांना त्याचे फायदे दिले आहेत. गृह मंत्रालयाने याची पुष्टी केली आहे, बुधवारी केंद्रीय गृह सचिवांनी 14 लोकांना नागरिकत्व प्रमाणपत्रे सुपूर्द केली, जे भारतीय नागरिकत्व मिळविण्यासाठी वर्षानुवर्षे संघर्ष करत होते.

नागरिकत्व (सुधारणा) नियम, 2024 ची अधिसूचना लागू झाल्यानंतर बुधवारी प्रथमच 14 जणांना भारतीय नागरिकत्व देण्यात आले. गृह मंत्रालयाने सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर ही माहिती दिली. केंद्रीय गृहसचिव अजय कुमार भल्ला यांनी अर्जदारांचे प्रमाणपत्र देऊन अभिनंदन केले.

केंद्र सरकारने यावर्षी 11 मार्च रोजी नागरिकत्व सुधारणा कायदा म्हणजेच CAA लागू केला होता. या कायद्यांतर्गत भारताच्या तीन शेजारी देश पाकिस्तान, बांगलादेश आणि अफगाणिस्तानमधील अत्याचारित अल्पसंख्याकांना भारतीय नागरिकत्व दिले जाणार आहे. तथापि, या कायद्याचा लाभ केवळ अशा लोकांनाच मिळू शकतो जे 31 डिसेंबर किंवा त्यापूर्वी भारतात आले आहेत. या कायद्यांतर्गत शेजारील देशातील हिंदू, शीख, जैन, बौद्ध, पारशी आणि ख्रिश्चनांनी अर्ज केले होते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *