Our website is made possible by displaying online advertisements to our visitors. Please consider supporting us by whitelisting our website.

अण्वस्त्रांनी सुसज्ज होणार हे तीन मुस्लिम देश ! अमेरिकेची बेचैनी वाढली!

[ad_1]


सध्या जगात अनेक ठिकाणी युद्ध सुरू आहे. युक्रेन आणि रशिया यांच्यात जवळपास 3 वर्षांपासून भीषण युद्ध सुरू आहे, तर सुदानही गृह युद्धाच्या विळख्यात आहे. गाझा युद्धामुळे मध्यपूर्वेत गेल्या 7 महिन्यांपासून तणाव कायम आहे. दरम्यान, मध्यपूर्वेतील तीन देशांनी स्वत:ला विध्वंसक शस्त्रास्त्रांनी सज्ज करण्याचा निर्णय घेतल्याचे वृत्त आहे. मध्यपूर्वेत सध्या फक्त इस्रायलकडे अण्वस्त्रे आहेत. इराणही अणुबॉम्ब बनवण्याच्या अगदी जवळ पोहोचला आहे. आता त्याला आपल्या अणुबॉम्बचा विस्तार आणखी दोन मुस्लिम देशांमध्ये करायचा आहे.

इराणबरोबरच आणखी दोन मुस्लिम देश अण्वस्त्रधारी बनणार आहेत. इराणच्या आण्विक भेटीमुळे हे शक्य होईल, इराण दोन देशांना अणु तंत्रज्ञान का दान करणार आहे, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे. अखेर यामागे इराणचे अध्यक्ष इब्राहिम रायसी यांची रणनीती काय आहे?

इराणचे राष्ट्राध्यक्ष रायसी यांनी केलेल्या योजनेवर देश पुढे जात आहे. रायसीच्या या आण्विक रणनीतीमुळे पाश्चिमात्य देशांमध्ये विशेषतः अमेरिकेत खळबळ उडाली आहे. वास्तविक, इराण तुर्की आणि सौदी अरेबियाला अणु तंत्रज्ञान देण्याचा विचार करत आहे. भविष्यात इराण या दोन्ही देशांना आण्विक तंत्रज्ञान देऊ शकतो.

अरबस्तानात अण्वस्त्रांचा विस्तार होणार आहे. लवकरच आणखी तीन देश अण्वस्त्रांनी सज्ज होतील, हे देश इराण, तुर्की आणि सौदी अरेबिया असतील. जी इस्रायल आणि अमेरिकेसाठी अत्यंत धोक्याची बाब आहे.

IAEA (International Atomic Energy Agency) च्या अहवालानुसार, इराणकडे 3 अण्वस्त्रे बनवण्याइतपत समृद्ध युरेनियम आहे. इराण अत्यंत छुप्या पद्धतीने आपला अण्वस्त्र कार्यक्रम राबवत आहे. रशियाकडून मदत मिळत असल्याने इराण अणुचाचण्या करण्याच्या अगदी जवळ आल्याचे मानले जात आहे. ते लवकरच आण्विक क्षेपणास्त्रे तयार करू शकते, त्यानंतर इराण तुर्की आणि सौदी अरेबियालाही आण्विक तंत्रज्ञान देऊ शकतो. इराणचे हे पाऊल पाश्चिमात्य देशांसाठी मोठा धोका ठरू शकतो.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *